Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
മണിക്കൂറിൽ 108 കിലോമീറ്റർ വേഗത്തിൽ ഓടുന്ന തീവണ്ടി, 470 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ 20 സെക്കന്റ്റ് സമയം എടുത്താൽ തീവണ്ടിയുടെ നീളം എത്ര?

A150

B400

C578

D130

Answer:

D. 130

Read Explanation:

തീവണ്ടിയുടെ നീളം 130 മീറ്റർ ആണ്.

ഇത് കണക്കാക്കുന്ന വിധം താഴെ വിവരിക്കുന്നു:

1. വേഗത മീറ്റർ/സെക്കന്റിലേക്ക് മാറ്റുക

തീവണ്ടിയുടെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ 108 കിലോമീറ്റർ (km/hr) ആണ്. ഇതിനെ മീറ്റർ/സെക്കന്റിലേക്ക് (m/s) മാറ്റാൻ 518\frac{5}{18} കൊണ്ട് ഗുണിക്കണം.
വേഗത=108×518=6×5=30 മീറ്റർ/സെക്കന്റ്\text{വേഗത} = 108 \times \frac{5}{18} = 6 \times 5 = 30 \text{ മീറ്റർ/സെക്കന്റ്}

2. ആകെ സഞ്ചരിച്ച ദൂരം കണ്ടെത്തുക

തീവണ്ടി ഒരു പാലം കടക്കുമ്പോൾ അത് സ്വന്തം നീളവും പാലത്തിന്റെ നീളവും ചേർന്ന ആകെ ദൂരമാണ് സഞ്ചരിക്കുന്നത്.
ദൂരം=വേഗത×സമയം\text{ദൂരം} = \text{വേഗത} \times \text{സമയം}
ആകെ ദൂരം=30 m/s×20 സെക്കന്റ്=600 മീറ്റർ\text{ആകെ ദൂരം} = 30 \text{ m/s} \times 20 \text{ സെക്കന്റ്} = 600 \text{ മീറ്റർ}

3. തീവണ്ടിയുടെ നീളം കണക്കാക്കുക

പാലത്തിന്റെ നീളം 470 മീറ്റർ ആണെന്ന് തന്നിട്ടുണ്ട്.
തീവണ്ടിയുടെ നീളം=ആകെ ദൂരം−പാലത്തിന്റെ നീളം\text{തീവണ്ടിയുടെ നീളം} = \text{ആകെ ദൂരം} - \text{പാലത്തിന്റെ നീളം}
തീവണ്ടിയുടെ നീളം=600−470=130 മീറ്റർ\text{തീവണ്ടിയുടെ നീളം} = 600 - 470 = 130 \text{ മീറ്റർ}



Related Questions:

In what time will a train 100 m long cross an electric pole if its speed is 144 km/hr :
Two trains , each 180 m long , are moving towards each other on parallel tracks at speeds of 50 km/hr and 70 km/hr. In how many seconds will they completely cross each other ?
Two trains having lengths of 150m and 350m are running at speeds of 60km/h and 120km/h respectively, in the same direction. The time taken (in minutes) by the faster train, coming from behind, to completely cross the other train is :
ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 75 കിലോമീറ്റര്‍ എന്ന ഏകീകൃത വേഗതയിൽ നീങ്ങുന്നു . ആ ട്രെയിൻ 20 മിനിറ്റ് ഉള്ളിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
ഒരു തീവണ്ടി മണിക്കുറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. 120 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഈ തീവണ്ടിക്ക് ഒരു ഇലക്ട്രിക് പോസ്റ്റ് കടന്നു പോകുന്നതിന് എന്ത് സമയം വേണ്ടി വരും?