കൂട്ടുപലിശ ക്രമത്തിൽ ബാങ്കിൽ നിക്ഷേപിച്ച ഒരു തുക രണ്ട് വർഷം കൊണ്ട് 6050 രൂപയും മൂന്നു വർഷം കൊണ്ട് 6655 രൂപയും ആയെങ്കിൽ പലിശ നിരക്ക് എത്ര?A9B10C11D12Answer: B. 10 Read Explanation: പലിശ നിരക്ക് 10% ആണ്.കൂട്ടുപലിശ ക്രമത്തിൽ ഒരു വർഷത്തെ തുകയിൽ നിന്നും തൊട്ടടുത്ത വർഷത്തെ തുകയിലേക്കുള്ള വർദ്ധനവ് എന്നത് ആ വർഷത്തെ പലിശയാണ്.ഒരു വർഷത്തെ പലിശ കണ്ടെത്തുക:3-ാം വർഷത്തെ തുക = 6655 രൂപ2-ാം വർഷത്തെ തുക = 6050 രൂപഒരു വർഷം കൊണ്ട് കൂടിയ പലിശ = 6655 - 6050 = 605 രൂപപലിശ നിരക്ക് കാണുക:ഈ 605 രൂപ എന്നത് 2-ാം വർഷത്തെ തുകയായ 6050 രൂപയുടെ പലിശയാണ്.പലിശ നിരക്ക് = പലിശമുതൽ×100\frac{\text{പലിശ}}{\text{മുതൽ}} \times 100മുതൽപലിശ×100പലിശ നിരക്ക് = 6056050×100=\frac{605}{6050} \times 100 =6050605×100= 10% Read more in App