Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് 3600 ച. മീ ആയാൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര?

A220

B360

C200

D240

Answer:

D. 240

Read Explanation:

പരപ്പളവ് (area)= a² = 3600 ച. മീ a = √3600 = 60 മീ. ചുറ്റളവ് (perimeter ) = 4a = 4 × 60 = 240


Related Questions:

15 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി 3/4 മീറ്റർ നീളമുള്ള കഷ്ണങ്ങളാകിയാൽ എത്ര കഷ്ണങ്ങൾ ഉണ്ടാകും
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം 10 cm ആയാൽ പരപ്പളവ് എത്രയാണ് ?
5 cm പാദവും 12 cm ലംബവുമുള്ള മട്ടത്രികോണത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര സെ.മീ. ?
ഒരു അർദ്ധവൃത്തത്തിന്റെ കേന്ദ്രകോൺ എത്ര ?
ഒരു സമഭുജ ത്രികോണ സ്തംഭത്തിന്റെ പാദ ചുറ്റളവ് 15 സെന്റീമീറ്റർ , ഉയരം 5സിഎം ആയാൽ വ്യാപ്തം എത്ര ?