Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ഗോളത്തിന്റെ വ്യാസം 6 സെ. മീ. ആയാൽ അതിന്റെ വ്യാപ്തം എന്ത് ?

A112.14

B113.04

C113.14

D112.04

Answer:

C. 113.14

Read Explanation:

വ്യാസം = 6 സെ. മീ ആരം = 3 സെ. മീ വ്യാപ്തം = 4/3πr³ = 4/3 × 22/7 × 3 × 3 × 3 = 113.14


Related Questions:

ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് 200 cm2 ആയാൽ അതിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം എത് ?
12 മീറ്റർ × 16 മീറ്റർ × 20 മീറ്റർ അളവുള്ള ഒരു ചതുരക്കട്ടയിൽ നിന്ന് 4 മീറ്റർ വശമുള്ള എത്ര ക്യൂബുകൾ നിർമ്മിക്കാം ?
സമചതുരാകൃതിയിലുള്ള കളിസ്ഥലത്തിൻ്റെ വിസ്തീർണ്ണം 250000 m^2 ആയാൽ അതിൻ്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര ?
അർധ ഗോളാകൃതിയിലുള്ള ഒരു പാത്രത്തിന്റെ ആരം 6 സെ.മീ. എങ്കിൽ ഈ പാത്രത്തിന്റെവ്യാപ്തം എത്ര ?
ഒരു അർദ്ധവൃത്തത്തിന്റെ കേന്ദ്രകോൺ എത്ര ?