Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ മിനിറ്റ് സൂചി 120° തിരിയുമ്പോൾ അതിന്റെ മണിക്കൂർ സൂചി തിരിയുന്ന കോണളവ്

A30°

B25°

C20°

D10°

Answer:

D. 10°

Read Explanation:

360 °C -> 60 min

120 °C -> (60 x 120) / 360

= 20 min

 

60 min = 30°

20 min = ?

= (30 x 20)/60

= 10°


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 7.30 ആണെങ്കിൽ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
What is the angle traced by the hour hand in 23 minutes?
What will be the approximate angle between the two hands of a clock(hour hand and minute hand) when the time is 5:47?
ഒരു ക്ലോക്ക് കാണിക്കുന്നുവെങ്കിൽ അതിന്റെ കണ്ണാടി പ്രതിബിംബം എന്തായിരിക്കും ?
The angle between hour hand and minute hand of a clock when the time is 7.25 :