Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളം 10 യൂണിറ്റും ചതുരത്തിന്റെ വീതി 8 യൂണിറ്റും ആണ്. എങ്കിൽ ആ ചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര?

A18 യൂണിറ്റ്

B36 യൂണിറ്റ്

C80 യൂണിറ്റ്

Dഇവയൊന്നുമല്ല

Answer:

B. 36 യൂണിറ്റ്

Read Explanation:

നീളം l = 10 വീതി b = 8 ചുറ്റളവ്= 2(l+b) = 2(10+8) = 2×18 = 36


Related Questions:

ഒരു വ്യത്ത സ്തൂപിക ഉണ്ടാക്കാൻ ഉപയോഗിച്ച വൃത്താംഷത്തിന്റെ ആരവും വൃത്ത സ്തൂപികയുടെ പാദ ആരവും തുല്യമാണ്. എങ്കിൽ പാദപരപ്പളവും വക്രതല പരപ്പളവും തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം?
ഒരു സമചതുര സ്തംഭത്തിന്റെ ഒരു പാദവക്കിന്റെ നീളം 12 സെ.മീ., സ്തംഭത്തിന്റെ ഉയരം 30 സെ.മീ. ആയാൽ, ഇതിന്റെ ഉപരിതല വിസ്തീർണ്ണം എത്ര ?
A circle is inscribed within a square of side length 4 cm. Then the area covered by the square outside the circle is ?
5.4 സെന്റീമീറ്റർ വ്യാസമുള്ള ഒരു ലോഹഗോളം ഉരുക്കി 5.4 സെന്റീമീറ്റർ ആരമുള്ള ഒരു സിലിണ്ടർ നിർമ്മിക്കുന്നു. സിലിണ്ടറിന്റെ ഉയരം കണ്ടുപിടിക്കുക.
രണ്ട് സമാന്തരവകളെ, ഒരു വര ഖണ്ഡിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന കോണുകളിൽ എത്ര എണ്ണം ഒരുപോലയുള്ളവയാണ് ?