Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളം വീതിയുടെ മൂന്ന് മടങ്ങിനെക്കാൾ രണ്ട് കൂടുതലാണ്. ചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 52 ച.സെ.മീ. ആയാൽ വിസ്തീർണം എത്ര?

A72

B110

C120

Dഇവയൊന്നുമല്ല

Answer:

C. 120

Read Explanation:

നീളം =3x +2 വീതി =x ചുറ്റളവ്= 2 (നീ+വി) 2(3x+2+x) = 2(4x+2) = 52 = 2 (4x+2) = 52 4x + 2 =26 4x= 24 x = 6 crm -> വീതി 18+2 = 20 --> നീളം 6x20 =120 cm²


Related Questions:

ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് 3600 ച. മീ ആയാൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര ?
സമചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഒരു പെട്ടിക്ക് എത്ര മുലകളുണ്ടായിരിക്കും ?
ചുറ്റളവും പരപ്പളവും തുല്യമായ സമചതുരത്തിന്റെ ഒരു വശം ആകാൻ സാധ്യതയുള്ള സംഖ്യ ?
200 അടി ദൈർഘ്യമുള്ള കമ്പിയിൽ നിന്നും 64 അടി ദൈർഘ്യമുള്ള എത്ര കഷണങ്ങൾ മുറിച്ചെടുക്കാം ?
The perimeter of a square is 40 cm. Find the area :