Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ളോക്കിലെ മിനുറ്റ് 5 cm നീളം ഉണ്ട്. രാവിലെ 6.05 മുതൽ രാവിലെ 6.40 വരെ അത് സഞ്ചരിച്ച ഭാഗത്തിൻ്റെ പരപ്പളവ് എന്ത്?

A455645\frac56

B456545\frac65

C465646\frac56

D466546\frac65

Answer:

455645\frac56

Read Explanation:

വിശദീകരണം

  • ആരം (r): മിനിറ്റ് സൂചിയുടെ നീളം, അതായത് 5 cm.
  • സമയം: രാവിലെ 6:05 മുതൽ രാവിലെ 6:40 വരെ = 35 മിനിറ്റ്.
  • ഒരു മണിക്കൂറിൽ മിനിറ്റ് സൂചി 360° കറങ്ങും. അതിനാൽ, 1 മിനിറ്റിൽ മിനിറ്റ് സൂചി കറങ്ങുന്ന അളവ് = 360°/60 = 6°.
    • 35 മിനിറ്റിൽ മിനിറ്റ് സൂചി കറങ്ങുന്ന അളവ് = 35 × 6° = 210°.
  • പരപ്പളവ് കാണാനുള്ള സൂത്രവാക്യം:
    • വൃത്താംശത്തിന്റെ പരപ്പളവ് = (θ/360) × πr², ഇവിടെ θ എന്നത് ആംഗിളും r എന്നത് ആരവുമാണ്.
  • ഇവിടെ, θ = 210° , r = 5 cm.
    • വൃത്താംശത്തിന്റെ പരപ്പളവ് = (210/360) × π(5)² = (7/12) × π × 25
  • π = 22/7 എന്ന് കൊടുക്കുമ്പോൾ,
    • പരപ്പളവ് = (7/12) × (22/7) × 25 = (1/12) × 22 × 25 = (11 × 25) / 6 = 275/6 = 45 5/6 ചതുരശ്ര സെൻ്റീമീറ്റർ.

Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം അതിനെ എതിർവശത്തിരിക്കുന്ന കണ്ണാടിയിൽ 12 : 30 ആയി തോന്നുന്നുവെങ്കിൽ ക്ലോക്കിൻ്റെ യഥാർത്ഥ സമയം എത്ര ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 1 മണി 10 മിനിറ്റ് കാണിക്കുന്നു. എങ്കിൽ അതിന്റെ പ്രതിബിംബത്തിലെ സമയം എത്ര ആയിരിക്കും?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 2 : 30 ആയാൽ മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിറ്റു സൂചിക്കും ഇടയ്ക്കുള്ള കോൺ എത്ര ?
The traffic lights at three different crossings turn red after every 30 sec, 45 sec, and 60 sec, respectively. If they all turn red simultaneously at 8.30 a.m., then at what time will they again turn red simultaneously?
ഒരു ക്ലോക്ക് കാണിക്കുന്നുവെങ്കിൽ അതിന്റെ കണ്ണാടി പ്രതിബിംബം എന്തായിരിക്കും ?