Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
5 മണി 15 മിനിറ്റ് സമയത്ത് ക്ലോക്കിലെ 2 സുചികളും നിർണ്ണയിക്കുന്ന കോണളവ് ?

A93°

B88 1/2°

C67 1/2°

D52 1/2°

Answer:

C. 67 1/2°

Read Explanation:

Angle=hour×30minute×112\text{Angle}=|\text{hour}\times30-\text{minute}\times\frac{11}{2}|

=5×3015×112=|5\times30-15\times\frac{11}{2}|

=1501652=|150-\frac{165}{2}|

=15082.5=|150-82.5|

=67.5=67.5

=6712=67\frac12


Related Questions:

ക്ലോക്കിലെ മണിക്കൂർ സൂചി 6 മണിക്കൂർ കൊണ്ട് സഞ്ചരിക്കുന്ന ഡിഗിയളവ് എത്താൻ മിനിറ്റ് സൂചിക്ക് എത്ര സമയം വേണം ?
10 സെക്കന്റിൽ മണിക്കൂർ സൂചി എത്ര ഡിഗ്രി ചലിക്കണം ?
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ സൂചികൾ ഒരു ദിവസത്തിൽ എത്ര തവണ വലത് കോണിലായിരിക്കും ?
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ മിനിറ്റ് സൂചിക്ക് 4 സെന്റിമീറ്ററെ നീളമുണ്ട്. ക്ലോക്കിലെ സമയം 2 മാണി 10 മിനുറ്റിൽ നിന്ന് 2 മാണി 25 മിനുറ്റിലേക്ക് മാറിയാൽ മിനിറ്റ് സൂചിയുടെ അഗ്രരം സഞ്ചരിച്ച ദൂരം എത്ര ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 6:15 ആയാൽ അതിന്റെ പ്രതിബിംബത്തിലെ സമയം എത്ര ?