Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
5 മണി 15 മിനിറ്റ് സമയത്ത് ക്ലോക്കിലെ 2 സുചികളും നിർണ്ണയിക്കുന്ന കോണളവ് ?

A93°

B88 1/2°

C67 1/2°

D52 1/2°

Answer:

C. 67 1/2°

Read Explanation:

Angle=hour×30minute×112\text{Angle}=|\text{hour}\times30-\text{minute}\times\frac{11}{2}|

=5×3015×112=|5\times30-15\times\frac{11}{2}|

=1501652=|150-\frac{165}{2}|

=15082.5=|150-82.5|

=67.5=67.5

=6712=67\frac12


Related Questions:

Angle between the minute and hour hands of a clock when the time is :
സമയം രാവിലെ 6.10 ആകുമ്പോൾ ക്ലോക്കിലെ മിനുട്ട് മണിക്കൂർ സൂചികൾ തമ്മിലുളള കോൺ അളവ്?
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ സൂചി 4 കഴിഞ്ഞ് 50 മിനിറ്റിൽ ഏത് കോണിലാണ് ചരിഞ്ഞിരിക്കുന്നത് ?
ക്ലോക്കിലെ സമയം 9.20 ആണ്. ഒരു കണ്ണാടിയിൽ അതിന്റെ പ്രതിബിംബം കാണിക്കുന്ന സമയം എത്ര?
ബസ്റ്റാൻഡിൽ നിന്ന് 10:00 am നു യാത്ര തിരിക്കുന്ന ഒരു ബസ് 1:00 pm ന് അതിന്റെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തിൽ എത്തി ചേരുന്നു. എങ്കിൽ യാത്രയ്ക്ക് എടുക്കുന്ന സമയം എത്ര ?