Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
വികർണ്ണം 10 സെ. മീ. ആയ സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് എത്ര ?

A10 ച. സെ. മീ.

B20 ച. സെ. മീ.

C50 ച. സെ. മീ.

D100 ച. സെ. മീ.

Answer:

C. 50 ച. സെ. മീ.

Read Explanation:

വശം a ആയ സമചതുരത്തിൻ്റെ വികർണം=a√2 a√2 = 10 a = 10/√2 പരപ്പളവ്= a² = (10/√2)² = 100/2 = 50 ച. സെ. മീ.


Related Questions:

12 cm വ്യാസമുള്ള ഒരു ലോഹ ഗോളം ഒരുക്കി വ്യാസത്തിന് തുല്യമായ അടിത്തറയുള്ള ഒരു കോൺ ഉണ്ടാക്കുന്നു കോണിന്റെ ഉയരം എത്ര ?
ഒരു ത്രികോണത്തിലെ കോണുകൾ 1 : 3 : 5 എന്ന അംശബന്ധത്തിൽ ആയാൽ ഏറ്റവും വലിയ കോണിന്റെ അളവ് എത്ര?
Diagonals of a Rhombus are 16 cm and 12 cm then its perimeter is
A shot-put made of iron with a diameter of 12 cm is melted into a solid cylinder with a height of 2cm. What is the diameter of cylinder made ?
10 സെന്റി മീറ്റർ നീളം, 6 സെന്റീമീറ്റർ വീതി, 3 സെന്റീമീറ്റർ ഉയരമുള്ള ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഒരു പെട്ടിയിൽ 3 സെന്റിമീറ്റർ വ്യാസമുള്ള എത്ര ഗോളങ്ങൾ അടുക്കിവക്കാം?