Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 52 സെ.മീ. ആയാൽ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളമെത്ര ?

A16

B14

C13

D15

Answer:

C. 13

Read Explanation:

ചുറ്റളവ്= 4a = 52 a = 52/4 = 13 വശം= a = 13


Related Questions:

ഒരു മട്ടത്രികോണത്തിൻ്റെ കർണ്ണം 1 1/2 മീറ്ററും മറ്റൊരുവശം 1/2മീറ്ററും ആയാൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവ് എന്ത് ? ( √2= 1.41)
ഒരുവശം 2 സെന്റീമീറ്റർ ആയ സമചതുരത്തിൽ വികർണ്ണം വൃത്തത്തിന്റെ വ്യാസമാണ് എങ്കിൽ വൃത്തത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര ?
28 സെ.മീ. നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി ഉപയോഗിച്ച് തുല്യവശങ്ങളുള്ള സമചതുരം, സമഭുജത്രികോണം എന്നിവ ഓരോന്നു വീതം ഉണ്ടാക്കുന്നു. എങ്കിൽ സമചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണം എത്ര ചതുരം സെന്റിമീറ്ററാണ് ?
ഒരു സമചതുരത്തിൽ ചുറ്റളവ് 16 സെ.മീ. ആയാൽ അതിനെ പരപ്പളവ് എത്ര ച.സെ.മീ.ആയിരിക്കും ?
വികർണ്ണം 10 സെ. മീ. ആയ സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് എത്ര ?