Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
40 മീറ്റർ നീളവും 30 മീറ്റർ വീതിയുമുള്ള ഒരു കുളത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര ?

A70 മീറ്റർ

B140 മീറ്റർ -

C100 മീറ്റർ

D80 മീറ്റർ

Answer:

B. 140 മീറ്റർ -

Read Explanation:

ദീർഘചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് = 2 × [നീളം + വീതി] =2 × [40 + 30] =2 × 70 =140


Related Questions:

12 cm വ്യാസമുള്ള ഒരു ലോഹ ഗോളം ഒരുക്കി വ്യാസത്തിന് തുല്യമായ അടിത്തറയുള്ള ഒരു കോൺ ഉണ്ടാക്കുന്നു കോണിന്റെ ഉയരം എത്ര ?
3 ലോഹഗോളങ്ങളുടെ ആരം 1 സെ. മീ., 2 സെ. മീ., 3 സെ. മീ., എന്നിങ്ങനെ ആണ്. ഈ 3 ഗോളങ്ങൾ ഉരുക്കി ഒരു ഗോളമാക്കുന്നു. ഈ പ്രക്രിയയിൽ 25% ലോഹം നഷ്ടപ്പെടുന്നു. എങ്കിൽ പുതിയ ഗോളത്തിൻ്റെ ആരം എന്തായിരിക്കും ?
ഒരു സമപാർശ്വ ത്രികോണത്തിന്റെ തുല്യമല്ലാത്തവശം 4/3- സെ.മീ. ആണ്. ഇതിന്റെ ചുറ്റളവ്4(2/15) സെ.മീ. ആയാൽ തുല്യമായ വശത്തിന്റെ നീളം എത്ര ?.
ഒരു സമചതുര സ്തൂപികയുടെ ചരിവുയരം 15 cm , പാദവക്ക് 12 cm, ആയാൽതൂപികയുടെ ഉയരം എത്ര ?
What is the maximum number of identical pieces, a cube can be cut into by 3 cuts ?