Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
480 കിലോമീറ്റർ ട്രെയിനിലും ബാക്കിയുള്ളത് കാറിലുമാണെങ്കിൽ 600 കിലോമീറ്റർ യാത്രയ്ക്ക് എട്ട് മണിക്കൂർ വേണം. 400 കിലോമീറ്റർ ട്രെയിനിലും ബാക്കി കാറിലുമാണെങ്കിൽ 20 മിനിറ്റ് കൂടി വേണം. ട്രെയിനിൻ്റെയും കാറുകളുടെയും വേഗതയുടെ അനുപാതം എത്ര?

A3:4

B2:3

C3:2

D4:3

Answer:

D. 4:3

Read Explanation:

ട്രെയിനിൻ്റെ വേഗത X km/hr ഉം കാറിൻ്റെ വേഗത y km/hr ഉം ആയാൽ 480/x + 120/y = 8 120(4/x + 1/y) = 8 4/x + 1/y = 1/15 ....(1) 400/x + 200/y = 8 + 20/60 = 25/3 200(2/x + 1/y) = (25/3) 2/x + 1/y = 1/24 .....(2) (1) - (2) 2/x = 1/15 - 1/24 = (8 - 5)/120 = 3/120 = 1/40 X = 2 × 40 = 80 480/80 + 120/y = 8 120/y= 8 - 6 = 2 y = 120/2 = 60 x : y = 80 : 60 = 4 : 3


Related Questions:

A 120 m long train crosses a man walking at a speed of 8.5 km/h in the opposite direction in 12 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
400 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി എതിർ ദിശയിൽ നിന്ന് ഒരു സമാന്തര പാതയിലൂടെ മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന 300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിയെ മറികടക്കാൻ 15 സെക്കൻഡ് എടുക്കും . നീളമുള്ള തീവണ്ടിയുടെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ എത്രയാണ് ?
A train runs at a speed of 111 kmph to cover a distance of 222 km and then at a speed of 86 kmph to cover a distance of 258 km. Find the average speed of the train for the entire distance.
മണിക്കൂറിൽ 90 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ ഓടുന്ന 225 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടിക്ക് ഒരു ടെലിഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകാൻ എത്ര സമയം വേണ്ടിവരും?
മണിക്കൂറിൽ 108 കിലോമീറ്റർ വേഗത്തിൽ ഓടുന്ന തീവണ്ടി, 470 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ 20 സെക്കന്റ്റ് സമയം എടുത്താൽ തീവണ്ടിയുടെ നീളം എത്ര?