Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം അഞ്ചുമണി 20 മിനിറ്റ് ആകുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?

A40°

B30°

C80°

D60°

Answer:

A. 40°

Read Explanation:

30H - 11/ 2 M = 30 x 5 - 11/2 x 20 = 150 - 110 = 40°


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്കിൽ 7: 20 സമയം കാണിക്കുന്നു. ഇതിന്റെ മണിക്കൂർ സൂചി നേരേ എതിർദിശയിലായാൽ സമയം എത്രയായിരിക്കും ?
സമയം 3.40 വാച്ചിലെ മിനിറ്റു സുചിക്കും മണിക്കൂർ സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോണിന്റെ അളവ് എത്ര ഡിഗ്രിയാണ് ?
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ മിനിറ്റ് സൂചി 300° ചലിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, മണിക്കൂർ സൂചി എത്ര ഡിഗ്രി ചലിച്ചു ?
The angle between hour hand and minute hand of a clock when the time is 7.25 :
ഒരു സാധാരണ ക്ലോക്കിൽ പുലർച്ചെ 3.45 ന് മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിറ്റ് സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോൺ (ഡിഗ്രി അളവിൽ) എത്രയാണ്?