Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
A train 150 m long running at a speed of 60 km/hour takes 30 seconds to cross a bridge. What is the length of the bridge?

A200 m

B500 m

C3.5 km

D350 m

Answer:

D. 350 m

Read Explanation:

speed = 60km/hr = 60 × 5/18 m/s time = 30 S Length of the train = 150 m Let the length of the bridge = X Total distance = 150 + X Speed = distance / time 60 × 5/18 = (150 + X)/30 150 + X = 60 × 5/18 × 30 = 500 X = 500 - 150 = 350 m


Related Questions:

ഒരു ട്രെയിൻ രണ്ട് സ്റ്റേഷനുകൾക്കിടയിലുള്ള ദൂരത്തിൽ ആദ്യപകുതി 60 km/ മണിക്കുർ അടുത്ത പകുതി 120 km/ മണിക്കുർ വേഗതയിലും സഞ്ചരിച്ചു . സ്റ്റേഷനുകൾക്കിടയിലുള്ള ദൂരം 20 km ആണെങ്കിൽ രണ്ടാമത്തെ സ്റ്റേഷനിൽ എത്താൻ എടുത്ത സമയം എത്ര ?
300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 30 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് 500 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കുന്നു എങ്കിൽ ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എന്ത് ?
150 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 200 മീറ്റർ നീളത്തിലുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം 35 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് കടന്നുപോകുന്നു. ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എത്ര?
മണിക്കൂറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ 150 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടി 450 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ എത്ര സെക്കന്റ് സമയം എടുക്കും ?
A train P starts from Meerut at 4 p.m. and reaches Ghaziabad at 5 p.m., while another train Q starts from Ghaziabad at 4 p.m. and reaches Meerut at 5:30 pm. At what time will the two trains cross each other?