Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഒരു മണിക്കൂറിൽ 72 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന തീവണ്ടി ഒരു സെക്കൻഡിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?

A20 മീറ്റർ

B40 മീറ്റർ

C72 മീറ്റർ

D144 മീറ്റർ

Answer:

A. 20 മീറ്റർ

Read Explanation:

ഒരു മണിക്കൂറിൽ വേഗം = 72 കിലോമീറ്റർ

ആദ്യം km/h നെ m/s ആക്കാം.

1 km=1000 m1 \text{ km} = 1000 \text{ m}
1 hour=3600 seconds1 \text{ hour} = 3600 \text{ seconds}

അതിനാൽ,

72 km/h=72×10003600 m/s72 \text{ km/h} = \frac{72 \times 1000}{3600} \text{ m/s}
=720003600= \frac{72000}{3600}
=20 m/s= 20 \text{ m/s}

അതായത് ഒരു സെക്കൻഡിൽ തീവണ്ടി സഞ്ചരിക്കുന്നത്

✅ 20 മീറ്റർ


Related Questions:

മണിക്കൂറിൽ 90 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ ഓടുന്ന 225 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടിക്ക് ഒരു ടെലിഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകാൻ എത്ര സമയം വേണ്ടിവരും?
480 കിലോമീറ്റർ ട്രെയിനിലും ബാക്കിയുള്ളത് കാറിലുമാണെങ്കിൽ 600 കിലോമീറ്റർ യാത്രയ്ക്ക് എട്ട് മണിക്കൂർ വേണം. 400 കിലോമീറ്റർ ട്രെയിനിലും ബാക്കി കാറിലുമാണെങ്കിൽ 20 മിനിറ്റ് കൂടി വേണം. ട്രെയിനിൻ്റെയും കാറുകളുടെയും വേഗതയുടെ അനുപാതം എത്ര?
2006 ജനുവരി 1 ഞായറാഴ്ചയാണെങ്കിൽ 2010 ജനുവരി 1 ഏത് ദിവസമാണ് ?
160 m നീളമുള്ള ഒരു ട്രയിൻ 200 m നീളമുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരാളെ 8 sec കൊണ്ട് മറികടക്കുന്നു. പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് ട്രെയിനെടുത്ത സമയം എന്ത്?
120 m നീളമുള്ള ട്രെയിൻ, 160 m നീളമുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്‌ഫോം പൂർണ്ണമായി കടക്കാൻ, സെക്കൻഡിൽ 20 m വേഗതയിൽ സഞ്ചരിച്ചാൽ, എത്ര സമയം വേണം?