Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
150 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 200 മീറ്റർ നീളത്തിലുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം 35 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് കടന്നുപോകുന്നു. ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എത്ര?

A36 km/hr

B10 km/hr

C18 km/hr

D72 km/hr

Answer:

A. 36 km/hr

Read Explanation:

ട്രെയിനിന്റെ വേഗത സെക്കന്റിൽ 1010 മീറ്റർ (മണിക്കൂറിൽ 3636 കിലോമീറ്റർ) ആണ്.

1. ആകെ ദൂരം കണ്ടെത്തുക

ഒരു ട്രെയിൻ പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നുപോകാൻ സഞ്ചരിക്കേണ്ട ആകെ ദൂരം എന്നത് ട്രെയിനിന്റെ നീളവും പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ നീളവും തമ്മിൽ കൂട്ടുന്നതാണ്.
ആകെ ദൂരം=ട്രെയിനിന്റെ നീളം+പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ നീളം\text{ആകെ ദൂരം} = \text{ട്രെയിനിന്റെ നീളം} + \text{പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ നീളം}
ആകെ ദൂരം=150 മീറ്റർ+200 മീറ്റർ=350 മീറ്റർ\text{ആകെ ദൂരം} = 150 \text{ മീറ്റർ} + 200 \text{ മീറ്റർ} = 350 \text{ മീറ്റർ}

2. വേഗത കണക്കാക്കുക (മീറ്റർ/സെക്കന്റിൽ)

വേഗത കാണാനുള്ള സമവാക്യം:
വേഗത=ആകെ ദൂരംസമയം\text{വേഗത} = \frac{\text{ആകെ ദൂരം}}{\text{സമയം}}
വേഗത=350 മീറ്റർ35 സെക്കന്റ്=10 മീറ്റർ/സെക്കന്റ്\text{വേഗത} = \frac{350 \text{ മീറ്റർ}}{35 \text{ സെക്കന്റ്}} = 10 \text{ മീറ്റർ/സെക്കന്റ്}

3. വേഗത കിലോമീറ്റർ/മണിക്കൂറിലേക്ക് മാറ്റുക

മീറ്റർ/സെക്കന്റിലുള്ള വേഗതയെ കിലോമീറ്റർ/മണിക്കൂറിലേക്ക് മാറ്റാൻ 185\frac{18}{5} കൊണ്ട് ഗുണിക്കണം.
വേഗത (km/h)=10×185\text{വേഗത (km/h)} = 10 \times \frac{18}{5}
വേഗത (km/h)=2×18=36 കി.മീ/മണിക്കൂർ\text{വേഗത (km/h)} = 2 \times 18 = 36 \text{ കി.മീ/മണിക്കൂർ}

ഉത്തരം

ട്രെയിനിന്റെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ 3636 കിലോമീറ്റർ ആണ്.


Related Questions:

ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 75 കിലോമീറ്റര്‍ എന്ന ഏകീകൃത വേഗതയിൽ നീങ്ങുന്നു . ആ ട്രെയിൻ 20 മിനിറ്റ് ഉള്ളിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
Two trains are moving in opposite directions at speeds of 60 km/h and 50 km/h. The length of one train is 430 m. The time taken by them to cross each other is 44 seconds. The length (in m) of the other train, correct to 2 decimal places, is:
Train A leaves station M at 7:20 AM and reaches station N at 2:20 PM on the same day. Train B leaves station N at 9:20 AM and reaches station M at 2:20 PM on the same day. Find the time when Trains A and B meet.
ഒരു മണിക്കൂറിൽ 72 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന തീവണ്ടി ഒരു സെക്കൻഡിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
A 250 m long train overtakes a man moving at a speed of 7 km/h (in same direction) in 36 seconds. How much time (in seconds) will it take this train to completely cross another 415 m long train, moving in the opposite direction at a speed of 82 km/h?