Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
യഥാക്രമം 210 മീറ്ററും 130 മീറ്ററും നീളമുള്ള രണ്ട് ട്രെയിനുകൾ സമാന്തര ട്രാക്കുകളിലൂടെ എതിർദിശയിൽ ഓടുന്നു. അവയുടെ വേഗത യഥാക്രമം 32 km/hr ഉം 36 km/hr ഉം ആണെങ്കിൽ, ഏത് സമയത്താണ് അവർ പരസ്പരം കടക്കുന്നത്?

A0.005 sec.

B18 sec.

C5 min

D30 sec.

Answer:

B. 18 sec.

Read Explanation:

ദൂരം= 210 + 130 = 340 മീറ്റർ വേഗത= 32 + 36 = 68km/hr = 68 × 5/18 m/s സമയം= 340/(68×5/18) = 18 സെക്കൻ്റ്


Related Questions:

240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് വേണ്ട സമയം 24 സെക്കന്റ് ആണ് എങ്കിൽ 750 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എത്ര സമയം വേണം?
150 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടി 90 കി.മീ. / മണിക്കൂർ വേഗത്തിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഈ തീവണ്ടി 200 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടന്നുപോകാൻ എത്ര സമയം എടുക്കും?
2006 ജനുവരി 1 ഞായറാഴ്ചയാണെങ്കിൽ 2010 ജനുവരി 1 ഏത് ദിവസമാണ് ?
A 725 m long train passes through a 235 m long tunnel in 48 sec. Find the speed of the train.
Two trains having lengths of 170 m and 480 m are running at speeds of 70 km/h and 80 km/h, respectively, in the same direction. The time taken (in minutes) by the faster train, coming from behind, to completely cross the other train is: