Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
മാനിക്ക്കൂറിൽ 60 km വേഗതയുള്ള ഒരു ട്രെയിനിന്റെ നീളം 250 മീറ്റർ . ഒരു ഇലക്ട്രിക്ക് പോസ്റ്റ് കടന്നു പോകാൻ ഇതിനു എത്ര സമയം വേണം ?

A6 sec

B30 sec

C15 sec

D12 sec

Answer:

C. 15 sec

Read Explanation:

speed = 60km/hr D= 250 m T=D/S = 250 x 5/ 60 x 18 = 15 sec


Related Questions:

ഒരു മണിക്കൂറിൽ 72 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന തീവണ്ടി ഒരു സെക്കൻഡിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
മണിക്കൂറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ 150 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടി 450 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ എത്ര സെക്കന്റ് സമയം എടുക്കും ?
മണിക്കൂറിൽ 90 കി.മീ. വേഗതയിൽ പോകുന്ന ഒരു തീവണ്ടി ഒരു ഇലക്ട്രിക് പോസ്റ്റ് കടക്കുന്നതിന് 6 സെക്കന്റ് എടുക്കുന്നു. തീവണ്ടിയുടെ നീളം എത്ര?
മണിക്കൂറിൽ 108 കിലോമീറ്റർ വേഗത്തിൽ ഓടുന്ന തീവണ്ടി, 470 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ 20 സെക്കന്റ്റ് സമയം എടുത്താൽ തീവണ്ടിയുടെ നീളം എത്ര?
A train runs at a speed of 111 kmph to cover a distance of 222 km and then at a speed of 86 kmph to cover a distance of 258 km. Find the average speed of the train for the entire distance.