Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
4 mm കനവും 1.5 അപവർത്തനാങ്കവുമുള്ള ഒരു മാധ്യമത്തിലൂടെ പ്രകാശം കടന്നുപോകാൻ എത്ര സമയം എടുക്കും

A2*10-11s

B3*10-7s

C4*10-7s

D6*10-5s

Answer:

A. 2*10-11s

Read Explanation:

n = c / v

v = c / n

v = 3 x 108 /1.5 

v = 2 x 108 m/s 

v = d / t

t = d / v

t = 4 x 10-3 / 2 x 108  

t = 2 x 10-11 s



Related Questions:

image.png
സമുദ്രം നീലനിറത്തിൽ കാണപ്പെടുന്നതിന് കാരണം പ്രകാശത്തിന്റെ ____________________ആണ്.
കടൽ നീല നിറത്തിൽ കാണപ്പെടാൻ ഉള്ള കാരണം?
ഫോക്കസ് ദൂരം 20 സെ.മീ. ഉള്ള ഒരു കോൺവെക്സ് ലെൻസിൻ്റെ പവർ എത്ര ഡയോപ്റ്റർ?
Wave theory of light was proposed by