Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളം 40 സെ.മീ. വീതി 30 സെ.മീ. ഈ ചതുരത്തിന്റെ നാലു മൂലയിൽനിന്നും 3 സെ.മീ. വശമുള്ള ഓരോ സമചതുരങ്ങൾ മുറിച്ചു മാറ്റിയാൽ ബാക്കിയുള്ള ഭാഗത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണമെന്ത്?

A1200 ച.സെ.മീ.

B1164 ച.സെ.മീ.

C1100 ച.സെ.മീ.

D1264 ച.സെ.മീ.

Answer:

B. 1164 ച.സെ.മീ.

Read Explanation:

ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളം 40 സെ.മീ. വീതി 30 സെ.മീ ആണെങ്കിൽ വിസ്തീർണ്ണം = 40 × 30 = 1200 3 സെ.മീ. വശമുള്ള സമചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം = 3 × 3 = 9 മുറിച്ച് മാറ്റിയ സമചതുരങ്ങൾ = 4 സമചതുരങ്ങളുടെ ആകെ വിസ്തീർണ്ണം = 9 × 4 = 36 ചതുരശ്ര സെ.മീ ബാക്കിയുള്ള ഭാഗത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം = 1200 - 36 = 1164 ച.സെ.മീ.


Related Questions:

42 സെൻ്റിമീറ്റർ വ്യാസവും 10 സെന്റിമീറ്റർ ഉയരവുമുള്ള ഒരു സിലിണ്ടർ ആകൃതിയിലുള്ള ബക്കറ്റിൽ നിറയെ മണൽ നിറച്ചിരിക്കുന്നു. ബക്കറ്റിലെ മണൽ താഴേക്ക് ഇട്ടപ്പോൾ മണൽ ഒരു കോണിന്റെ ആകൃതിയിലേക്ക് മാറി. കോണിൻറെ ഉയരം 21 സെൻ്റിമീറ്ററാണെങ്കിൽ കോണിന്റെ അടിസ്ഥാന വിസ്തീർണ്ണം എത്ര?

The area of a circle with a circumference of 220 cm is equal to the area of a rectangle. The width of the rectangle is 50 cm. Which of the following statement/statements are correct?

  1. The radius of the circle is 70 cm.

  2. The length of the rectangle is 77 cm.

ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളം വീതിയുടെ മൂന്ന് മടങ്ങിനെക്കാൾ രണ്ട് കൂടുതലാണ്. ചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 52 ച.സെ.മീ. ആയാൽ വിസ്തീർണം എത്ര?

In the figure P and Q are mid points of AB and AC respectively. The perimeter of triangle ABC is:

image.png
2 അർദ്ധഗോളങ്ങളുടെ ആരങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം 3 : 4 ആയാൽ വ്യാപ്തങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം എന്ത് ?