Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം 5 : 3 ആണ്. നീളം 60 സെന്റിമീറ്റർ ആയാൽ വീതി എന്ത് ?

A20 സെ.മീ.

B12 സെ.മീ.

C36 സെ.മീ.

D35 സെ.മീ.

Answer:

C. 36 സെ.മീ.

Read Explanation:

നീളം 5x , വീതി 3x ആയാൽ 5x = 60 X = 60/5 = 12 വീതി= 12× 3 = 36 cm


Related Questions:

11 cm നീളവും 8 cm വീതിയും ഉള്ള ഒരു ചതുരത്തിൻ്റെ പരപ്പളവ് എത്ര?
ക്യൂബിന്റെ ആകൃതിയിലുള്ള ഒരു പെട്ടിയുടെ അകത്തെ വശം 20 സെന്റീ മീറ്ററാണ്. ഈ പെട്ടിയുടെ ഉള്ളവ് എത്ര ലിറ്റർ ?
12 ഭുജങ്ങൾ ഉള്ള ഒരു ബഹുഭുജത്തിന്റെ ഒരു അകകോണിൻ്റെ അളവ് എത്ര?
30 cm നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി വളച്ച് ഒരു ചതുരം ഉണ്ടാക്കുന്നു. ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും 3 : 2 എന്ന അംശബന്ധത്തിലായാൽ, നീളം എന്ത് ?
ഒരു ചതുരക്കട്ടയുടെ നീളം, വീതി, ഉയരം ഇവ 5, 7, 12. ഇതിൽ നിന്നും ഉണ്ടാക്കാവുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ക്യൂബിന്റെ ഒരു വക്കിന്റെ നീളം എത്ര ?