Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
Two trains having lengths of 150m and 350m are running at speeds of 60km/h and 120km/h respectively, in the same direction. The time taken (in minutes) by the faster train, coming from behind, to completely cross the other train is :

A2

B1.2

C3.5

D0.5

Answer:

D. 0.5

Read Explanation:

When trains move in the same direction, use relative speed = difference of speeds.

Total distance to be covered

To completely cross:
150+350=500 m150 + 350 = 500 \text{ m}

Relative speed

120−60=60 km/h120 - 60 = 60 \text{ km/h}

Convert to m/s:
60×518=16.67 m/s60 \times \frac{5}{18} = 16.67 \text{ m/s}

Time

Time=50016.67≈30 seconds\text{Time} = \frac{500}{16.67} \approx 30 \text{ seconds}

Convert to minutes

30 sec=0.5 minutes30 \text{ sec} = 0.5 \text{ minutes}

Final Answer: 0.5 minutes


Related Questions:

150 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 200 മീറ്റർ നീളത്തിലുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം 35 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് കടന്നുപോകുന്നു. ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എത്ര?
125 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 30 കി. മീ. സഞ്ചരിക്കുന്നു. അത് പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ ഒരു വിളക്കുമരം എപ്പോൾ കടക്കും?
140 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 72 കി.മീ / മണിക്കുർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഒരു ടെലഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് ഈ തീവണ്ടിക്ക് എന്തു സമയം വേണം?
120 മീറ്റര്‍ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 54 കി.മി.മണിക്കൂര്‍ വേഗതയില്‍ സഞ്ചരിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. 180 മീറ്റര്‍ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കുവാന്‍ ആ തീവണ്ടി എടുക്കുന്ന സമയം എന്ത് ?
മണിക്കൂറിൽ 108 കിലോമീറ്റർ വേഗത്തിൽ ഓടുന്ന തീവണ്ടി, 470 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ 20 സെക്കന്റ്റ് സമയം എടുത്താൽ തീവണ്ടിയുടെ നീളം എത്ര?